โคบุญ "กุรบาน"ราคาพุ่งรับวัน"อีดิ้ลอัฎฮา"เงินสะพัดทั่วใต้กว่า 400 ล้าน


“วัวกุรบาน” ราคาปรับตัว 2-3 บาท ต่อกิโลกรม ส่งผลเงินหมุนเวียดสะพัดแตะ 400 ล้านบาท ภาคใต้ และอีกกว่า 300 ล้านบาท เข้าสู่ระบบเกษตรกรรากหญ้า
เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2568 นายวิรัตน์ รอดนวล ประธานกรรมการ วิสาหกิจชุมชนคนเลี้ยงวัวลังกาสุกะพัทลุง และประธานกรรมการ บริษัท ลังกาสุกะฟาร์ม จำกัด เปิดเผยว่า ตลาดโคกุรบานเคลื่อนไหวจากราคา 72 – 7 3 บาท / กก.ได้ปรับขึ้นมา 75 บาท / กก. โคกุรบานส่วนใหญ่จะเป็นโคพื้นบ้านที่นำไปทำพิธีทางศาสนาอิสลามวันรายอฮัจยี อีดิ้ลอัฎฮา ของชาวไทยมุสลิม และมุสลิมทั่วโลก ในเดือนมิถุนายน 2568 นี้
“โคกุรบานจะเป็นโคตัวระดับขนาดน้ำหนักประมาณ 250 กก. / ตัว หรือ 300 กก. โดยเฉลี่ยจะมีราคาตั้งแต่ตัวละประมาณ 18,000–19,000 บาท และกว่า 20,000 บาท ที่จะหาซื้อมาเป็นโคบุญกัน”
นายวิรัตน์ กล่าวอีกว่า ในปี 2568 จะมีโคกรุบานเข้าพิธีทางศสานาคาดการณ์ประมาณกว่า 20,200 ตัว จากมัสยิดประมาณ 4,059 แห่งทั่วประเทศ โดยเฉลี่ย 4-5 ตัว / มัสยิด จะมีเงินในโคบุญหมุนสะพัดเข้าสู่เกษตรกรผู้เลี้ยงโคกุรบานกว่า 380 ล้านบาท และเฉพาะทางภาคใต้กว่า 300 ล้านบาท. จำนวนมัสยิดประมาณ 3,400 แห่ง โดยยังไม่รวมถึงโคบุญที่ส่งออกเข้าสู่ประเทศมาเลเซียอีกจำนวนมาก เนื่องจากมาเลเซียจะนิโคไทยมาก
ทาง นายฉ้วน พานิช เกษตรกรผู้เลี้ยงโคกุรบาน หมู่ 3 บ้านด่านโลด ต.แม่ขรี อ.ตะโหมด จ.พัทลุง เปิดเผยว่า โคกุรบานส่วนใหญ่จะมีกลุ่มผู้ค้าและเลี้ยงจะไปรับซื้อจากเกษตรผู้เลี้ยงโคเพื่อทำกุรบาน ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผู้เลี้ยงรายย่อย แล้วนำมาขุนระยะหนึ่งก่อนจะออกขาย
“ตอนที่ซื้อจะเป็นโคโครงหรือลูกโคจะยังไม่เติบโตเต็มได้ขนาดโคกุรบาน ที่จะได้น้ำหนักถึง 250 – 300 กก. โดยนำมาเลี้ยงขุนระยะหนึ่งเติบใหญ่ได้ขนาดนำหนักให้ได้ 250 – 300 กก. หรือกว่าแต่ได้ขนาด ซึ่งจะได้ส่วนต่างเพิ่มขึ้นโดยเฉลี่ย 6,000 บาท – 9,000 บาท / ตัว โดยจะมีการหักค่าใช้จ่ายตัวละ 1,000 บาท”
นายฉ้วน กล่าวอีกว่า โคกุรบานจะได้ส่วนเฉลี่ยที่ดีเพราะในช่วง 1 ปี จะมีโคกุรบาน 1 ครั้ง นอกนั้นจะเป็นโคซื้อมาขายไปเป็นโคที่เชือดไปวางเขียงตลาดทั่วไปเพื่อบริโภคใน 1 ปี สำหรับกลุ่มค้าโคก็จะมีการเฉลี่ยจึงเป็นอาชีพที่ไปดีดี
ผู้เลี้ยงโคกุรบานรายหนึ่ง กล่าวว่า ในการเลี้ยงโคกุรบานจะหาซื้อลูกโคขนาดตัวละ 8,000 บาท แล้วมาเลี้ยงขุนใช้เวลาระยะหนึ่งในการเลี้ยงขุนซึ่งให้หญ้าเป็นอาหารหลักวันละ 2 มื้อ ต้นทุนประมาณวันละ 10 บาท แต่เวลาออกขายจะได้ตัวละกว่า 20,000 บาท ฯลฯ.